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MUONGOZO UNAOHUSU TARATIBU ZA USAJILI WA 
MATUKIO YA KIJAMII-ZANZIBAR 

______________________________________________________ 
 

1.! UTANGULIZI 
Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii Zanzibar (ZCSRA) ni Taasisi iliyoanzishwa chini ya 

kifungu cha 3 cha Sheria No.3 ya mwaka 2018, Sheria ya Wakala wa Usajili wa Matukio ya 

Kijamii Zanzibar, katika utekelezaji wa Sheria hiyo, Serikali ilitunga Kanuni za Wakala wa 

Usajili wa Matukio ya Kijamii iliyokuja kufafanua kwa kina juu ya taratibu za usajili wa 

matukio ya kijamii. Aidha Ofisi imeona ipo haja ya kutoa muongozo kwa Watendaji wote ili 

kuwawezesha, kuwasaidia pamoja na kuwa na usawa (Uniformity) katika utoaji wa huduma za 

usajili kwa Wilaya zote, ambapo muongozo huu hautoathiri matakwa ya Sheria No.3/2018, wala 

Kanuni zake, Sheria No.5 ya mwaka 1985 na marekebisho yake No.4 ya mwaka 2003, pamoja 

na Sera ya Vitambulisho vya Mzanzibari Mkaazi ya mwaka 2007. 

2.! UTARATIBU WA USAJILI WA KIZAZI HAI CHA NDANI YA NDOA 
(a)! Ikiwa usajili umefanyika kwa wakati ambapo muombaji amepata kipande (Ithibati)  cha 

kuzaliwa kwa Mtoto kutoka Hospitali au kwa sheha ndani ya siku arubaini na mbili (42); 

vielelezo vitakavyohitajika ni kama vifuatavyo: - 

(i)! Taarifa ya kuzaliwa kutoka kwa Wakala wa Usajili; yaani kipande cha Hospitali 

au kwa sheha kwa wale waliojifungua Nyumbani. 

(ii)!Kivuli cha Kitambulisho au cheti cha kuzaliwa cha Mama, na baba. 

(iii)!Kivuli cha Cheti cha Ndoa 

(iv)!Gamba la Kliniki la Mama la vipimo vya ujauzito 
 

Zingatio: Kielelezo namba (ii, iii, na iv) vinaweza kutumika kama Muombaji atakuwa 

anavyo, na kukosekana kwake hakutozuia utowaji wa huduma ya usajili. Isipokuwa 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika na 

ambao Muombaji anaweza kuwanao. 
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(b)!Ikiwa tukio la kizazi hai limechelewa kuandikishwa (Late registration) ambapo 

muombaji hajapata taarifa ya kuzaliwa kutoka Hospitali au kwa sheha ndani ya siku 

aroubaini na mbili (42); vielelezo vitakavyohitajika ni kama vifuatavyo: - 

(i)! Barua ya utambuzi wa kuzaliwa kutoka kwa Sheha wa eneo alilozaliwa 

muombaji. 

(ii)! Kivuli cha Kitambulisho cha mtoa taarifa; 

(iii)! Kitambulisho cha muombaji ikiwa ana umri wa miaka kumi na minane (18) na 

zaidi; 

(iv)! Barua ya muombaji kutoka Skuli ya Msingi aliyosoma; barua hiyo ielezee 

mwaka aliozaliwa, namba ya usajili pamoja na  mwaka alioanza darasa la 

kwanza. Na ikiwa Muombaji hakusoma Skuli, atalazimika kuwasilisha Hati ya 

kiapo yenye kuthibitisha kutokusoma kwake. 

(v)! Picha mbili za pasipoti za Muombaji zilizipingwa  hivi karibuni pamoja na 

picha moja ya  mtoa taarifa. 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.  

3.! TARATIBU ZA USAJILI WA KIZAZI HAI KWA MTOTO ALIEZALIWA NJE 
YA NDOA 

 

(a)!Mama au mlezi wa mtoto aliezaliwa  nje ya Ndoa atapaswa kuomba ruhusa Mahakama 

ya kadhi au Mahakama ya kawaida (Itategemea na imani ya Muombaji) ili kuweza 

kutumia jina la Baba ambalo Mahakama hiyo itakuwa imependekeza. 

(b)!Iwapo atajitokeza Baba ambae ataridhia kutumika jina lake katika cheti cha Mtoto huyo, 

atalazimika kutumia hati ya kiapo chenye kuthibitisha kuwa ameridhia jina lake litumike  

na Mama wa mtoto huyo ataridhia kwa kupitia hati ya kiapo,(katika mazingira kama 

haya kutakuwa  na hati za viapo viwili, kimoja cha Baba,na kingine cha Mama) 

(c)!Pale ambapo baba wa mtoto hapatikani, mtoto ataandikishwa bila jina la baba na mama 

anaweza kumpa mtoto wake majina yoyote mawili pamoja na jina la kwanza la mtoto na 

majina hayo yataandikwa kwenye safu ya jina la mtoto; 
  

4.! TARATIBU ZA USAJILI WA TUKIO LA KIFO 
(a)!Usajili wa tukio la Kifo ndani ya wakati utafanyika ndani ya siku saba (7) baada ya 

kutokea kwa tukio hilo. Vielelezo vitakavyohitajika katika usajili wa tukio la kifo ndani 

ya wakati ni kama vifuatavyo: - 
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(i)! Kibali cha mazishi kutoka Hospital au Sheha wa eneo lilipotokea tukio la kifo. 
(ii)!  Kitambulisho cha mtoa taarifa; na 
(iii)! Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika 

ambao muombaji anaweza kuwanao. 
(b)!Ikiwa usajili wa tukio la kifo halikusajiliwa ndani ya wakati ambapo muombaji hakupata 

kibali cha mazishi kutoka Hospitali au kwa sheha ndani ya siku saba (7); vielelezo 

vitakavyohitajika ni kama vifuatavyo: - 

(i)! Barua ya uthibitisho wa Kifo kutoka kwa Sheha; 
(ii)!Hati ya kiapo cha mtoa taarifa kwa uthibitisho wa taarifa za Kifo; 
(iii)!Kitambulisho cha mtoa taarifa. 

 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.    

 

Zingatio: Kifo kilichotokea Baharini au kwa sababu ya maafa, uthibitisho wake 
utatolewa na Afisi ya Kadhi au Mahakamo wa pili wa Raisi 

!

5.! TARATIBU ZA USAJILI WA TUKIO LA NDOA. 
Iwapo muombaji ataomba kusajili Ndoa ndani ya siku 30 baada ya tukio la Ndoa; vielelezo 

vitakavyohitajika ni kama vifuatavyo: - 

(i)!Uthibitisho wa Ndoa kutoka kwa Msimamizi wa Ndoa; 

(ii)!Kwa Mzanzibari Mkaazi, kivuli/ Kopi ya Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi au 
Kitambulisho kingine chochote rasmi au cheti cha kuzaliwa au barua kutoka kwa Sheha 
ambapo Ndoa ilifungwa; 

(iii)!Kwa asiekuwa Mzanzibari Mkaazi, ruhusa ya ukaazi, hati ya kusafiria au kivuli ya 
Kitambulisho chengine chochote rasmi kutoka nchi anayotoka au barua kutoka kwa 
Sheha ambapo Ndoa ilifungwa; 

Iwapo muombaji ataomba kufanya usajili wa Ndoa nje ya siku 30 baada ya tukio la Ndoa; 
vielelezo vitakavyohitajika ni kama vifuatavyo 

(i)! Uthibitisho wa Ndoa kutoka Mahakama ya Kadhi, Kuhani au Mkuu wa Mkoa  

(ii)!Kwa Mzanzibari Mkaazi, Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi au Kivuli cha 
Kitambulisho chengine chochote rasmi au cheti cha kuzaliwa au barua kutoka kwa 
Sheha ambapo Ndoa ilifungwa; 

(iii)!Kwa asiekuwa Mzanzibari Mkaazi, ruhusa ya ukaazi, hati ya kusafiria au kivuli cha 
Kitambulisho chengine chochote rasmi kutoka nchi anayotoka au barua kutoka kwa 
Sheha ambapo Ndoa ilifungwa; 
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Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.  

6.! TARATIBU ZA MAOMBI YA CHETI CHA KUTOKUWA NA KIZUIZI CHA 
NDOA 

Iwapo Mzanzibari Mkaazi anaeishi Tanzania anatamani kufunga Ndoa katika nchi yeyote ya 

kigeni kwa mujibu wa Sheria ya nchi hiyo na Sheria ya nchi hiyo inamtaka atoe cheti ambacho 

kitaonesha hakuna kizuizi cha kisheria katika Ndoa iliyokusudiwa kinachojulikana kwa Wakala, 

anaweza kutuma maombi kwa Mkurugenzi Mtendaji wa ZCSRA kwa kupatiwa cheti cha 

kutokuwa na kizuizi cha Ndoa. 

Muombaji atalazimika kuwasilisha Vielelezo vifuatavyo wakati wa kuomba Cheti cha kutokuwa 

na kizuizi cha Ndoa. 

(i)! Barua ya sheha wa eneo analoishi yenye kuthibitisha kutokuwepo kwa kizuizi cha Ndoa 

(ii)!Kivuli cha Kitambulisho chochote cha Muombaji 

(iii)! Hati ya kiapo cha Mzazi au mlezi chenye kuthibitisha kutokuwepo kwa kizuizi cha 

Ndoa na; 

(iv)!Kivuli cha kitambulisho cha chochote cha Mzazi au Mlezi. 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.  

7.! TARATIBU ZA USAJILI WA TUKIO LA TALAKA 
Usajili wa tukio la Talaka utakuwa ndani ya siku 30 baada ya kutangazwa kwa Talaka 

ambapo Muombaji atalazimika kuwasilisha Vielelezo vifuatavyo wakati wa kuomba Cheti 

hicho: - 

(i)! Uthibitisho au amri ya Talaka kutoka kwa mtu au Mahakama ambayo inatambua 
Talaka; 

(ii)!Kwa Mzanzibari Mkaazi, kivuli ya Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi, 
kitambulisho cha Taifa cha wahusika au mhusika wa Talaka au cheti cha kuzaliwa au 
barua kutoka kwa Sheha ambapo Talaka ilitamkwa;  

(iii)!Kwa asiekuwa Mzanzibari Mkaazi, Kitambulisho cha asiyekuwa Mzanzibari 
Mkaazi, hati ya kusafiria au Kitambulisho chengine chochote rasmi kutoka nchi 
anayotoka au barua kutoka kwa Sheha ambapo Talaka ilitamkwa; 

(iv)!Kivuli cha cheti cha Ndoa ambacho Talaka yake imeombwa kusajiliwa; 
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Ikiwa usajili wa Talaka utafanyika nje ya wakati wa siku thelathini (30), muombaji atalazimika 
kuwasilisha vielelezo vifuatavyo; 

(i)! Uthibitisho wa Talaka kutoka Mahakama ya Kadhi au amri ya Talaka kutoka 
Mahakamani au mtu aliepewa mamlaka ya kuitambua Talaka; 

(ii)! Kwa Mzanzibari Mkaazi, kivuli ya Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi cha 
wahusika au mhusika wa Talaka au cheti cha kuzaliwa au barua kutoka kwa 
Sheha ambapo Talaka ilitamkwa 

(iii)! Kwa asiekuwa Mzanzibari Mkaazi, Kitambulisho cha asiekuwa Mzanzibari 
Mkaazi, hati ya kusafiria au Kitambulisho chengine chochote rasmi kutoka nchi 
anayotoka au barua kutoka kwa Sheha ambapo Talaka ilitamkwa. 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.  
 

8.! UTARATIBU WA USAJILI WA MZANZIBARI MKAAZI NDANI YA WAKATI 
Mzanzibari yeyote anaeomba usajili wa kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi ndani ya wakati 
uliowekwa atalazimika kuwasilisha vielelezo vifuatavyo: - 

(i)!  Kivuli cha cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa; 

(ii)!  Barua ya Sheha ya eneo analoishi. 

(iii)!  Picha ya Muombaji 

 Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 
muombaji anaweza kuwanao.  
 

9.! UTARATIBU WA USAJILI WA MZANZIBARI MKAAZI NJE YA WAKATI 
(KUANZIA MIAKA 25 NA KUENDELEA) 

Mzanzibari Mkaazi yeyote aliyeomba kusajiliwa nje ya wakati atamuandikia barua ya maombi 
Mkurugenzi Mtendaji wa ZCSRA na kueleza sababu ya maombi yake kwa kuambatanisha 
vielelezo vifuatavyo: - 

(i)!  Barua ya sheha wa eneo analoishi; 

(ii)! Kivuli cha Cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa; 

(iii)! Kivuli cha Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi cha mmoja ya wazazi au mdhamini 

wake. 

Afisa usajili anaweza kuomba uthibitisho mwengine wowote unaoweza kutumika ambao 

muombaji anaweza kuwanao.  
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10.! SIFA ZA KUPEWA KADI YA UTAMBULISHO WA MZANZIBAR MKAAZI 
Mtu yeyote anaetaka kuomba au mwenye kuomba kusajiliwa na kupewa Kadi ya utambulisho 
wa Mzanzibari Mkaazi anatakiwa kuwa na sifa zifuatazo 

(i)! Awe raia wa Tanzania 

(ii)!Awe Mkaazi wa Zanzibar kwa muda wa miaka kumi (10) mfululizo (sifa hii itatumika 
kwa watu waliohamia Zanzibar kutoka nje ya Zanzibar. 

(iii)! Awe mtu mwenye tabia nzuri 

(iv)! Awe ameingia Zanzibar kihalali na kufuata Sheria na Kanuni zote za Zanzibar 

(v)! Awe ametimiza umri wa miaka kumi na nane (18) 

(vi)! Awe amekusudia kuendelea kuishi Zanzibar. 

(vii)! Awe na akili timamu 
 

11.! UTARATIBU WAKUFUATWA KWA WATU WASIORIDHIKA NA UWAMUZI 
WA SHEHA 

Iwapo itatokezea mtu yeyote hakuridhika na uwamuzi wa sheha katika kufuata utaratibu wa 
usajili anatakiwa kuelekezwa kwenda kulalamika (kukata rufaa) kwa Mkuu wa Wilaya 
anaehusika. Iwapo uwamuzi huo utakuwa umetolewa na Ofisi (ZCSRA) mwananchi anatakiwa 
kuelekezwa kukata rufaa kwa Mhe. Waziri anaehusika na Matukio ya Kijamii Zanzibar. 
 

12.! TARATIBU ZA KUFUATWA IWAPO KADI YA UTAMBULISHO WA 
MZANZIBARI MKAAZI ITAPOTEA AU KUHARIBIKA  

Pale ambapo Kadi ya utambulisho wa Mzanzibari Mkaazi itapotea au kuharibika, mtumiaji wa 

Kadi hiyo anatakiwa kutoa taarifa katika Kituo cha Polisi kilichokaribu nae akiambatanisha na 

barua ya Sheha wa shehia analoishi. 

Baada ya kupokea taarifa kutoka kwa Sheha na kituo cha Polisi na kupokea malipo ya Kadi 
iliyopotea au kuharibika, Ofisa usajili baada ya kukamilisha taratibu atatoa Kadi mpya ya 
Mzanzibari Mkaazi. 

13.! MAELEKEZO KWA WALIOPEWA MAMLAKA YA KUFUNGISHA NDOA NA 
KUTAMBUA TALAKA 

Mtu yeyote aliyeruhusiwa au kupewa mamlaka ya kufungisha Ndoa au kutambua Talaka 
ambaye atakuwa amepokea Madaftari kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji, mara moja kwa Wiki 
atarejesha katika Ofisi za Wakala za Wilaya vivuli vya ithibati zote (Vivuli vya Tarjis za ndoa 
na Talaka) za Ndoa au Talaka alizozitoa. 
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14.! RUHUSA YA KUBADILI TAARIFA KATIKA CHETI CHA KUZALIWA, KIFO, 
NDOA, TALAKA NA KITAMBULISHO CHA MZANZIBARI MKAAZI 

Mtu yeyote mwenye kuhitaji kubadilisha taarifa katika rejista ya usajili wa Kizazi, Kifo, Ndoa,  

Talaka na Kitambulisho cha Mzanzibari anatakiwa kuomba kwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

ZCSRA akiambatanisha vielelezo vifuatavyo: 

(i)!  Hati ya kiapo (Affidavity) cha mzazi iwapo mzazi anataka kubadili jina la mtoto wake 

(ii)! Hati ya kubadisha jina (Deed poll) iwapo muombaji anataka kubadilisha jina lake. 

(iii)! Kielelezo chengine chochote ambacho kitahitajika na Afisa usajili na ambacho 
Muombaji atakuwanacho. 

Zingatio: Marekebisho yoyote yatakayoombwa kufanyika wakati wa kukamilisha usajili, 
hayotopaswa kulipiwa. Na badala yake Muombaji atalipia ada yakawaida tu. 
 

15.! TARATIBU ZA KUFUATWA IWAPO CHETI KITAPOTEA AU KUHARIBIKA  
Pale ambapo cheti kimepotea au kuharibika, mmiliki anatakiwa kutoa taarifa katika kituo cha 
polisi kilicho karibu ili kupata barua ya uthibitisho wa hasara au uharibifu kwa cheti hicho. 

Baada ya kupokea barua ya uthibitisho wa hasara au uharibifu kutoka Polisi na malipo ya ada 
inayotakiwa, Afisa Usajili baada ya kuridhika na taratibu stahiki anatoa cheti kipya. 

16.! TARATIBU ZA USAJILI KWA MTOTO ALIEOKOTWA 
Mtu aliyemuokota mtoto ambae wazazi wake hawajulikani walipo anatakiwa kutoa taarifa kituo 
cha polisi kilichokaribu au Sheha aliyekaribu, ambapo Polisi au sheha huyo atatakiwa 
kumfikisha Mtoto huyo katika Ofisi ya Ustawi wa Jamii, na Ofisi ya Ustawi wa jamii ndio 
watakao simamia usajili wa kuzaliwa kwa mtoto huyo. 

Ikiwa mtoto amezaliwa ndani ya Gereza, Polisi, kituo cha kulelea mayatima, wajibu wa kutoa 
taarifa za usajili wa mtoto huyo utakuwa ni kwa Ofisa dhamana wa kituo hicho. 

Iwapo mtoto amezaliwa ndani ya meli au chombo cha usafiri, Nahodha mkuu wa chombo hicho 
ndio mwenye dhamana ya kutoa taarifa. 

17.! MAHITAJI YA HATI ZA VIAPO AU HATI ZA KUBADILISHA JINA 
(AFIDAVITY OR DEED POLL). 

Katika usajili wa matukio ya kijamii, hati ya kiapo au hati ya kubadilisha jina itakuwa ikihitajika 
iwapo: - 

(i)! Mzazi anataka kubadilisha jina la Mtoto wake aliyechini ya miaka kumi na nane (18) 

(ii)! Sehemu ya jina la mama au baba lililoandikwa katika cheti cha mtoto limekosewa na 
linataka kurekebishwa. 
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(iii)! Mtoto amezaliwa nje ya Ndoa na wazazi wake sio waislam na akajitokeza Baba ambae 
ameridhia jina lake liweze kutumika katika cheti cha mtoto huyo. 

(iv)! Uhusiano wa Muombaji wa usajili wa nje ya wakati na mdhamini wake uhusiano wao 
sio wa moja kwa moja. 

(v)! Muombaji wa usajili nje ya wakati hakusoma Skuli. 

(vi)! Muombaji anaomba cheti cha Kifo nje ya wakati. 

(vii)! Muombaji aliyefika umri wa kuanzia miaka 18 anataka kubadilisha jina  

(viii)! Au mazingira mengine yoyote yatakayoonekana yanahitaji uwepo wa hati ya kiapo 
kama itakavyoelekezwa na Kitengo cha huduma za kisharia. 

 

18.! NGAZI (RANK) ZA VYANZO VYA TAARIFA KATIKA KUFANYA 
UCHUNGUZI WA TAARIFA ZA WAOMBAJI WA VYETI VYA KUZALIWA 
NJE YA WAKATI. 

Katika kufuatilia usahihi wa taarifa za Waombaji wa vyeti vya kuzaliwa nje ya wakati 
mpangilio wa vyanzo vifuatavyo utakuwa ukizingatiwa katika kujiridhisha juu ya usahihi wa 
taarifa za Muombaji: 

(i)! Gamba la Kliniki, kwa waombaji watakao kuwa wameambatanisha vivuli vya magamba 
katika maombi yao. 

(ii)!Barua ya Skuli ya Msingi, kwa waombaji watakaokuwa wamesoma Skuli na 
kuambatanisha na Barua hizo. 

(iii)!Taarifa zilizopatikana katika Kitambulisho cha Taifa-NIDA, kwa waombaji watakao 
kuwa wameambatanisha kivuli cha kitambulisho hicho. 

(iv)!Taarifa zilizopatikana katika Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi, kwa waombaji 
watakao kuwa wameambatanisha kivuli cha kitambulisho hicho. 

(v)!Na taarifa nyengine ambazo zitapatikana kutoka Ofisi ya uchanguzi (kwa waombaji 
walioambatanisha kadi za kupigia kura) Leseni (kwa waombaji walioambatanisha 
leseni), Hati ya kiapo (kwa waombaji walioambatanisha hati hizo) Barua ya Sheha au 
uthibitisho mwengine wowote  

NB. Afisa Usajili anaweza kufanya usajili wa cheti cha kuzaliwa baada ya kujiridhisha kwa 
kutumia vyanzo vilivyotajwa hapo juu, na anaweza kutumia chanzo kimoja tu bila ya 
kwenda kwenye chanzo kingine iwapo atakuwa ameridhika na usahihi wa taarifa kutoka 
chanzo alichokiamini. 
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19.! MAJADWELI YA MALIPO YA HUDUMA ZA USAJILI YA MATUKIO YA 
KIJAMII ZANZIBAR 

19.1! JADWELI LA MALIPO YA USAJILI WA TUKIO LA KIZAZI  
S/N CHETI ADA 

1. Cheti cha kuzaliwa cha usajili wa ndani ya wakati 
(siku 42) na kuombwa ndani ya miezi 3. 

TSH. 2,500/= 

2. Cheti cha kuzaliwa cha usajili wa ndani ya wakati 
(siku 42) na kuombwa baada ya miezi 3. 

TSH. 7,000/= 

3. Cheti cha kuzaliwa cha nje ya wakati kuanzia siku 43 
mpaka mwaka mmoja na miezi 11. 

TSH. 22,000/= 

4. Cheti cha kuzaliwa cha nje ya wakati kuanzia miaka 2 
– 5 na miezi 11. 

TSH. 32,000/= 

5. Cheti cha kuzaliwa cha nje ya wakati kuanzia miaka 6 
na kuendelea. 

TSH. 42,000/= 

6. Kubadilisha jina katika cheti cha kuzaliwa. TSH. 30,000/= 

7.  Marekebisho ya herufi ya jina au kurekebisha taarifa 
katika cheti cha kuzaliwa. 

TSH. 20,000/= 

8. Kupata cheti kipya baada ya cheti cha awali 
kuharibika au kupotea. 

TSH. 4,000/= 

 

19.2! JADWELI LA MALIPO YA USAJILI WA TUKIO LA KIFO 
S/N CHETI ADA 

1. Cheti cha kifo cha usajili wa ndani ya wakati (siku 
7) na kuombwa ndani ya miezi 3. 

TSH. 1,500/= 

2. Cheti cha kifo cha usajili wa ndani ya wakati (siku 
7) na kuombwa baada ya miezi 3. 

TSH. 3,500/= 

3. Cheti cha kifo cha nje ya wakati kuanzia siku 8 
mpaka mwaka mmoja.  

TSH. 11,000/= 

4. Cheti cha kifo cha nje ya wakati kuanzia mwaka 1 – 
2. 

TSH. 20,000/= 
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5. Cheti cha kifo cha nje ya wakati kuanzia miaka 2 na 
kuendelea. 

TSH. 50,000/= 

6. Kupata cheti kipya baada ya cheti cha awali 
kuharibika au kupotea. 

TSH. 4,000/= 

7. Kurekebisha taarifa katika cheti cha kifo. TSH. 20,000/= 

8. Kubadilisha jina katika cheti cha kifo. TSH. 30,000/= 

 

19.3! JADWELI LA MALIPO YA USAJILI WA TUKIO LA NDOA 
S/N CHETI ADA 

1 Cheti cha ndoa. TSH. 20,000/= 

2 Marekebisho ya taarifa katika cheti cha ndoa. TSH. 20,000/= 

3 Kupata cheti kipya baada ya cheti cha awali 
kuharibika au kupotea. 

TSH. 20,000/= 

  

19.4! JADWELI LA MALIPO YA USAJILI WA TUKIO LA TALAKA 
S/N CHETI  ADA 
1. Cheti cha talaka. TSH. 20,000/= 

2. Marekebisho ya taarifa katika cheti cha talaka. TSH. 20,000/= 

3. Kupata cheti kipya baada ya cheti cha awali 
kuharibika au kupotea. 

TSH. 20,000/= 

 

19.5! JADWELI LA MALIPO YA USAJILI WA KITAMBULISHO CHA 
MZANZIBARI MKAAZI 

 

S/N KITAMBULISHO ADA 

1. Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kwa muombaji 
asiyezidi miaka 25. 

Bure (hakilipiwi) 

2. Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kwa muombaji 
mwenye umri zaidi ya miaka 25. 

TSH. 20,000/= 

3. Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kilichopotea 
kwa mara ya kwanza au kuharibika. 

TSH. 20,000/= 
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4. Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kinachohitaji 
marekebisho kwa mara ya pili. 

TSH. 30,000/= 

5. Kurekebisha taarifa katika kitambulisho cha 
Mzanzibari Mkaazi. 

TSH. 20,000/= 

 
 

20.! HITIMISHO  
Muongozo huu utatumika pamoja na Sheria No.3 ya mwaka 2018, Sheria ya Wakala wa Usajili 

wa Matukio ya Kijamii na Kanuni zake (Kanuni za wakala wa usajili wa matukio ya kijamii za 

mwaka 2020 pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2021, Sheria No. 5 ya mwaka 1985, 

Sheria ya Mzanzibari pamoja na marekebisho yake No.4 ya mwaka 2003, sambamba na Sera ya 

Vitambulisho vya Mzanzibari Mkaazi za mwaka 2007. Muongozo huu utakuwa ni kisaidizi 

katika masuala mbalimbali ya usajili wa matukio ya kijamii Zanzibar. 

Muongozo huu umetolewa na Uongozi wa Ofisi ya Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii 

Zanzibar, utaanza kutumika kuanzia tarehe 1 Julai, 2022. Na utadumu kwa muda wa miaka 

miwili (2) na kuweza kufanyiwa marekebisho. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

……………………… 
MOHAMED A. MAKAME 

MKURUGENZI MTENDAJI 
WAKALA WA USAJILI WA MATUKIO YA KIJAMII 

ZANZIBAR 




