
 

 

 

 

WAKALA WA USAJILI WA MATUKIO YA KIJAMII 

ZANZIBAR (ZCSRA) 

 
 

ADA ZA MAREKEBISHO YA HERUFI AU NENO TAARIFA ZA USAJILI WA 

MATUKIO YA KIJAMII KUBADILISHA JINA LA MTOTO AU MTU 

MWENYEWE NA ADA NYENGINEZO. 

 

HUDUMA ADA (Tshs) 

Marekebisho ya taarifa kabla ya kukamilisha Usajili Hayalipiwi 
(Bure) 

Cheti cha kuzaliwa ndani ya Wakati wa siku 42 baada ya kuzaliwa. 2,500/= 
 

Cheti cha kuzaliwa cha Usajili wa ndani ya wakati na kuombwa baada ya 
Miezi 3 

7,000/= 

Cheti cha Kifo cha Usajili wa ndani ya Wakati na kuombwa ndani ya 
Miezi 3 

1,500/= 

Cheti cha Kifo cha Usajili wa ndani ya Wakati na kuombwa baada ya 
Miezi 3 

3,500/= 

Fomu ya maombi ya cheti cha kuzaliwa cha nje ya Wakati Late 
Registration of Birth Application Form 

3000/= 

Cheti cha kuzaliwa cha Nje ya Wakati Kuanzia siku 43 mpaka mwaka 1 
na Miezi 11 

22,000/= 

Cheti cha kuzaliwa cha Nje ya Wakati Kuanzia Miaka 2 – 5 na Miezi 11 32,000/= 

Cheti cha kuzaliwa cha Nje ya Wakati Kuanzia Miaka 6 na kuendelea 42,000/= 

Cheti cha kifo cha Nje ya Wakati Kuanzia siku Sabaa (7) mpaka mwaka 
mmoja (1) 

11,000 

Cheti cha kifo cha Nje ya Wakati Kuanzia mwaka mmoja (1) mpaka 
miaka miwili 

20,000/= 

Cheti cha kifo nje ya wakati kuanzia Miaka Miwili (2) na kuendelea 50,000/= 

Utafutaji kumbu kumbu /Search 2,000/= 
Kuthibitisha Cheti/Authentication of Certificate  7,000/= 

Cheti cha Ndoa  20,000/= 

Cheti cha Talaka  20,000/= 

Buku la Ndoa  125,000/= 



Buku ka Talaka 125,000/= 
Cheti cha kutokuwa na Ndoa/Certificate of No impediment of marriage  20,000/= 

Usajili wa cheti cha ndoa kilichopotea au kuharibika 20,000/= 

Kurekebisha herefi au speling katika cheti cha kuzaliwa 20,000/= 

Cheti cha kuzaliwa au kifo kilichopotea au kuharibika 4,000/= 

Kurekebisha herefi au speling katika cheti cha kifo 20,000/= 

Kubadili jina katika cheti cha kuzaliwa 30,000/= 

Kubadili jina katika cheti cha kifo 30,000/= 

Kubadili taarifa katika cheti cha Ndoa,au Talaka 20,000/= 

Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kwa Muombaji asiezidi miaka 25 Hakilipiwi 
(Bure) 

Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi kwa Muombaji zaidi ya miaka 25  20,000/= 

Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi Aliepoteza kwa mara ya kwanza au 
Kuharibika  

20,000/= 

Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi Anaehitaji Marekebisho kwa mara 
ya pili 

30,000/= 

Kubadilisha taarifa katika kitambulisho cha Mzanzibar 20,000/= 

Kitambulisho  cha Kazi mbali mbali kwa Taasisi za Serikali 5,000/= 

Kitambulisho cha Kazi mbali mbali kwa  mashirika ya umma naTaasisi 
Binafsi 

10,000 

 


